Joseph mkimbizi aliekimbia vita toka Sudan Kusini mwenye umri wa miaka 7.



Joseph  mkimbizi toka Sudan Kusini mwenye umri wa miaka 7, sasa anaishi na mama yake na ndugu wawili katika kambi ya Wakimbizi ya Boroli, Uganda. Yeye ni mmoja wa wakimbizi zaidi ya 400,000 ambao wamekimbia Sudan Kusini, wakifuta kimbilio kutokana na vita vya ukatili ambavyo vimekuwa taifa la mdogo duniani. Zaidi yawatu 120,000 kati ya hizi sasa wanaishi katika makambi ya makazi, kama Boroli, Uganda jirani. Waliofika wapya wanaendelea kuvuka mpaka kila siku, mara nyingi wanafika wakiwa wamechoka, wenye lishe dhaifu na katika afya mbaya.
 Joseph anahudhuria nafasi ya kirafiki ya watoto wa Save ya Watoto, ambayo inatoa mazingira salama kwa watoto wa kucheza na kujifunza katika kambi. Alielezea utaratibu wake wa kila siku katika kambi kwa mwanachama wa wafanyakazi kutoka Save the Children.
 "Ilikuwa mbaya sana katika Sudan Kusini, Tulipaswa kukimbia kwa sababu kulikuwa na mapigano mengi na watu waliuawa. Niliogopa sana. Hapa ni bora zaidi. Hakuna mapigano hapa. Ni baridi asubuhi wakati tunapoamka, baridi zaidi kuliko kurudi Sudan Kusini. Wakati mwingine sitaki kuondoka kitandani. Ninafanya kazi zangu kabla siwezi kwenda na kucheza na marafiki zangu. Kwanza  ardhi yetu ili mazao yetu yatakua. Katika miezi michache tutakuwa na chakula chatu cha kula na kuuza. Mara baada ya kumaliza kuchimba nitaenda na kuchota maji ili nipateku safisha mwili wangu. 
   Maji ni mazito lakini nina jitahidi kwa  nguvuzote kubeba. Ninaipenda na ninataka kurudi kwenye kijiji changu cha zamani huko Sudan Kusini kama hali itakuwa shwari kwaninakipenda kijiji changu cha kale Joseph alisema. "

Share this:

CONVERSATION

0 comments:

Post a Comment

All rights reserved Tanzania Kids Time | Developed by EDUMEK