mpango wa mambo elimu nchini tanzania.



                                                      TANZANIA
   Katika miaka ya 2000, kulikuwa na watoto wa umri wa shule milioni tano wenye upungufu mdogo au hakuna elimu ya msingi. Inakadiriwa milioni 4.7 walihusika katika shughuli za kiuchumi na watoto 300,000 walihusika katika aina mbaya zaidi ya kazi ya watoto.
  Kutoa upatikanaji wa ubora wa juu, elimu husika ni njia bora ya kuondokana na kazi ya watoto. Tangu kukamilika kwa mpango wa majaribio mafanikio mwaka 2003, tuligawa zaidi ya 2,500 ya mionzi yetu ya jua na upepo nchini Tanzania ili kusaidia Mambo Elimu, ambayo ina maana ya 'elimu ni kila kitu' katika Kiswahili. Mambo Elimu ilikuwa mpango wa redio wa kujifunza umbali ulioanzishwa na Kituo cha Maendeleo ya Elimu (EDC) kwa kushirikiana na Wizara ya Elimu.
   Kutangaza juu ya mtandao wa kituo cha redio, Mambo Elimu alitoa elimu ya msingi kwa watoto wenye umri wa miaka 10-17. Lakini watoto nje ya shule, hasa yatima, wanahitaji zaidi kuliko kusoma na kuhesabu na kuhesabu, hivyo mipango pia inajumuisha vikundi juu ya kuzuia UKIMWI, lishe, usafi, bustani, na ujuzi mwingine wa maisha. Mambo Elimu ilikuwa kuchukuliwa kuwa ni mafanikio yasiyostahili na watoto kujifunza kutoka Mambo Elimu na redio ya Lifeline walifunga alama za juu zaidi kuliko watoto katika shule rasmi na nusu wakati.
 
Ruzuku kutoka Foundation Foundation ya Vodafone ilifadhiliwa na radiyo 300 ili kuhakikisha watoto katika maeneo ya mbali zaidi walipata elimu nzuri. Shukrani kwa ukarimu wa wasomaji wakati wa Rufaa ya Krismasi ya mwaka 2005 radio 1,000 ziliwasambazwa Tanzania pamoja na zawadi zaidi ya radio 100 Lifeline iliyotolewa na Shirika la Oswald Family na GlobalGiving. Balozi wetu wa Marekani na mshindi wa tuzo mbili wa Academy Tuzo, Tom Hanks, pia walitoa mchango mkubwa ambao ulifadhiliwa radiyo 1,000 za Mambo Elimu.

Share this:

CONVERSATION

0 comments:

Post a Comment

All rights reserved Tanzania Kids Time | Developed by EDUMEK