Nini kinachoongoza watoto na vijana kujiunga na vikundi vya silaha? Masuala mapya ya utafiti wa hekima ya kawaida ambayo "ukatili mkubwa" au itikadi ni sababu kuu zinazoongoza watoto na vijana katika safu ya kigaidi?.



Katika migogoro ya leo ya kiraia, watoto wanapaswa kulazimishwa, kuajiriwa, na kutumiwa na vikundi visivyo na silaha za serikali kwa viwango vya kutisha. Watoto wanazidi kutumiwa kwa vurugu kali, ikiwa ni pamoja na kufanya mashambulizi ya kujiua na kufanya mauaji. Kiwango na kina cha watoto wa shida wanapata shida mikononi mwa vikundi visivyo na silaha za serikali, au ndani ya safu zao, huhatarisha kujenga kizazi kilichopotea katika sehemu za Syria, Iraq, Mali na Nigeria. Ukubwa wa msiba huu unatakia mawazo yetu - na majibu yetu. Hiyo ni nini? Ni mbinu ya jumuiya ya kimataifa ya kuzuia na kutolewa na kuimarisha programu kwa watoto ufanisi katika mazingira haya, au inahitaji marekebisho? Je, kuna mapengo ya programu ambayo yanahitaji kujazwa? Je, mbinu mpya zinahitajika?
 


Share this:

CONVERSATION

0 comments:

Post a Comment

All rights reserved Tanzania Kids Time | Developed by EDUMEK