Watoto walazimika kufanya Kazi ngumu ilikusaidia familia zao huko Drc.

Nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, DRC, vita na janga la kibinadamu nchini humo vimesababisha watoto kulazimika kufanya kazi ili waweze kutunza familia zao. 
Nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, DRC, vita na janga la kibinadamu nchini humo vimesababisha watoto kulazimika kufanya kazi ili waweze kutunza familia zao.
Msururu wa watoto wakiwa wamebeba magunia, makarai na magudulia yaliyojaa  mchanga wakitoka  fukwe za ziwa Tanganyika eneo la Kalemie, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, DRC
Watoto hao ni miongoni mwa mamia kwa maelfu ya watu ,wazee kwa watoto na wake kwa waume wanaohangaishwa   na migogoro inayokumba jimbo la Tanganyika lililo mashariki mwa nchi hiyo.
Umaskini, njaa na magonjwa vinawakabili licha ya kamisaada kama vile kutoka shirika la kuwahudumia wakimbizi-UNHCR bado watoto hawa wanaendelea kupambana ili waweze kuishi.
“ Wazazi wetu hawakutufanyisha kazi  kiasi hiki. Tulikuwa tunakaa tu na baba zetu  wanatuletea chakula. Lakini sasa kwa sababu hatuna pa kuishi tunateseka tu.” Taarifa hii nikwamjibu WA UN radio .

Share this:

CONVERSATION

0 comments:

Post a Comment

All rights reserved Tanzania Kids Time | Developed by EDUMEK