Wananchi wa kata ya Kihonda manispaa ya morogoro waandamana kwenye ofisi za manispaa hiyo kupinga uchaguzi na upangaji washule za sekondari kwa watoto wao, kwa mwaka wamasomo 2020.







Wananchi wa kata ya Kihonda Magorofani walalamika kuhusu watoto wao kupangiwa shule iliopo kata nyingine ambayo nikata ya Mazimbu na isiwe kata walio somea, wakizungumza nje ya geti la ofisi za Manispaa ya Morogoro mapema leo hii,

  Akizungumza kwa niaba ya wazazi wenzanke walioandamana   Bi, Vicktoria Charlse amesema uchaguzi uliofanyika hawakutenda haki kwani serikali ilianzisha mpango wa kila kata iwe na shule yake ilikupunguza msongamano wa watoto kwa darasa moja, hivyo haiwezekani watoto wakata husika wasipangiwe kwenye shule iliopo kwenye kata yao wakapangiwa kata nyingine kata husika wakaletwa watoto kutoka kata nyingine.

 Aidha kwa upande wa wanafunzi waliopangiwa shule iliopo kata  nyingine ni Jamari Amiri alieambatana na wazazi wake kufahamu nikwanini uchaguzi na upangaji washule hizo umepangwa hivyo,amesema hakulidhishwa na uchaguzihuo kwani walikopelekwa nimbali kutoka kwenye kata hiyo.


  Hata hivyo kwa upande wa serikali kwangazi ya Manispaa ya Morogoro kupitia kwa Afisa Elimu  sekondari  Leonard Akwilapo amewaomba wananchi kuwa watulivu wakati wakiendelea kutafuta ufumbuzi wa changamoto hiyo iliojitokeza kwenye kata ya Kihonda.

Share this:

CONVERSATION

2 comments:

  1. Umbali wa shule ulipo na uwezo wa mzazi ndo shida hasa ukizingatiaaa hali ya uchumi ilivo kwa sasa

    ReplyDelete

All rights reserved Tanzania Kids Time | Developed by EDUMEK