KUPATANA KWA WANANDOA KUTAPUNGUZA IDADI YA WATOTO WA MITAANI

Wanandoa Mkoani Njombe wametakiwa kuimarisha ndoa zao kwa kuepuka tabia ya kutengana na kupeana taraka  pindi wanapokuwa na migogoro ili kupunguza tatizo la ongezeko la watoto wa mitaani  na wanaoishi katika mazingira magumu.

Kauli hiyo imetolewa na  waumini  wa  kanisa la Tanzania  Assembles  of God TAG Wa mtaa wa  Melinze wakati wakizungumza  na  Tanzania Kids Time/ UN Radio  kuhusiana  na  athali za kutengana kwa wanandoa katika jamii.

Aidha Waumini Hao  akiwemo  Yosia  Chongolo na Mwandila Msigwa wamesema  serikali  inatakiwa kuweka mikakati ya kupunguza uwepo wa  watoto wa mitaani na watoto walioko kwenye mazingira magumu ambao wamesababishwa na wazazi wao kutengana.

Aidha wameeleza kuwa, watoto wengi wanashindwa kupewa  malezi yenye  maadili mema na kuishia  kutangatanga  mitaani baada ya kulelewa na mzazi Mmoja ambaye anashindwa kutimiza mahitaji muhimu kwa watoto.
Mchungaji  wa kanisa la Tanzania  Assembles  Of God (TAG)  Cefania Teve amesema, wamelazimika kufunga Siku sita na kufanya maombi ili kutokomeza Ugonjwa wa  CORONA  Duniani pamoja na kuziombea ndoa mbalimbali zisivunjike ili watoto waweze kupatiwa haki zao za msingi.
Kwa Upande wake, Mkuu wa  Wilaya  ya  Njombe Bi. Luth Msafiri ambaye alihusika katika hitimisho la kongamano la maombi kanisani hapo  amesema, serikali imetambua kuwa kuwepo kwa watoto wa mitaani kunachangiwa na kuvunjika kwa ndoa na kutaka wanandoa Waliotengana kupatana ili kulea watoto wao.

Hata hivyo Afisa ustawi wa halmashauri ya mji wa Njombe Bi. Veronica Muyango amesema, licha ya kuwepo kwa watoto wa mitaani bado kuna ukatili dhidi ya watoto hao wa kulawitiwa na kulawitiana wao kwa wao na kutaka wazazi kukemea vikali tabia hiyo.
 
NJOMBE Na-Michael Ngilangwa

Share this:

CONVERSATION

0 comments:

Post a Comment

All rights reserved Tanzania Kids Time | Developed by EDUMEK