Kifungo cha maisha jela kwa kumbaka na kumlawiti mtoto wake.


Mnamo tarehe 30 mwezi january TKT / UN RADIO ilichapisha taarifa ya kushikiliwa na jeshi la polisi kwa aliyekuwa mtuhumiwa Hezron Ndone kwa tuhuma za kudaiwa kumbaka mtoto wake, na tarehe09/04,Mwaka huu imetoa hukumu yake.

Mahakama ya hakimu mkazi mkoa wa Njombe imemuhukumu  Hezron Ndone ( 44)  kwenda jela  kifungo cha maisha kwa kosa  la kumbaka na kumlawiti   mtoto wake wa kumzaa ambaye ni mwanafunzi darasa la tano  mwenye umri wa miaka 10.

Akisoma hukumu ya kesi namba 14 ya mwaka 2020  hakimu mkazi mfawidhi wa mahakama ya mkoa  wa Njombe Hassan Makube amesema mtuhimwa ameshitakiwa kwa makosa manne, mawili ya kuzini na maalimu  kinyume na kifungu cha sheria namba 158 kifungu kidogo cha kwanza na  makosa mawili ya kulawiti kinyume na kifungu namba 54 kifungu kidogo cha pili na cha kwanza  A  vikisomwa pamoja na kifungu namba 185 cha sheria ya mtoto.

Hakimu Makube amesema kupitia mashahidi watatu kati ya sita wa upande wa mashtaka akiwemo shahidi namba moja ambaye ni mke wa mshtakiwa , shahidi namba mbili ambaye ni mtoto aliye athirika pamoja na shahidi   namba tatu ambaye ni daktari aliyefanya vipimo vya mtoto, mahakama  hiyo imejiridhisha kuwa mshtakiwa kwa nyakati tofauti alizini na kumwingilia kinyume na maumbile  mtoto wake mwenye umri wa miaka 10.

Hakimu Hassan Makube amesema shahidi namba moja ambaye ni mke wa mshtakiwa aliieleza mahakama  kuwa awali alikuwa na mgogoro na mume wake na ikatokea akawa analala jikoni na mtoto wake mdogo huku watoto wake wengine wanne wakilala chumbani na baba yao akiwemo binti yake wa kike.

Shahidi namba   mbili ambaye ndiye muathirika aliieleza mahakama kuwa akiwa na wadogo zake watatu ,baba yake alikuwa anawalaza wadogo zake kitandani nayeye alikuwa akilala na baba yake kwenye godolo lililokuwa likitandikwa chini na hapo ndipo baba yake alipokuwa akimvua nguo na kumwingilia kwa zaidi ya mara saba.

Hakimu Hassan Makube amesema mahakama ilisikiliza ushahidi wa daktari aliyemfanyia uchunguzi muathirika na kuthibitisha kuwa mtoto hakuwa na bikira na sehemu yake ya nyuma ilikuwa imeingiliwa na baadaye akajaza fomu namba tatu kwa ajili ya hatua nyingine.

Mshtakiwa ambaye alikuwa akitetewa na wakili Emmanuel Chengula alipewa nafasi ya kujitetea ambapo alikataa kutenda kosa na kuieleza mahakama kuwa huenda waliomwingilia binti yake ni vijana ambao amewahi kuwahisi kuwa na uhusiano na binti yake.

Hata hivyo wakili wa serikali Andrew Mandwa akiwa naye  Happines Makungu, Nura Minja na Andrew Mandwa   ameiomba mahakama itoe adhabu kali kwa mshtakiwa ili iwe fundisho kwa wengine wanaothubutu kufanya vitendo vya namna hiyo.

Baada ya mahakama kuridhika na maelezo ya mashahidi  imemkuta mtuhumiwa na makosa na kumhukumu miaka 30 kwenda jela kwa kosa la kuzini na binti yake na kifungo cha maisha kwa kosa la kumwingilia   kinyume na maumbile pamoja na kutoa fidia ya shilling milioni 10 ikiwa ni fidia kwa muathirika.

Na, Michael Ngilangwa- Njombe.

Share this:

CONVERSATION

0 comments:

Post a Comment

All rights reserved Tanzania Kids Time | Developed by EDUMEK