Kambi ya kurejesha tabasam kwa watoto wenye midomo sungura imeanza tena.

 

Jopo la madaktari bingwa kutoka katika tasisi isio ya kiserikali ya Same Qualities Foundation yenye makao makuu yake jijini Arusha kwa kushirikiana na serikali imeanza kutoa huduma zake za upasuaji kwa watoto wenye midomo sungura baada ya kuwa wamesitisha huduma hiyo kwa sababu ya virusi vya corona vilivyo ikumba dunia.

Huduma hiyo ilianza kufanyika mwezi June na August mwaka huu baada ya Corona katika mikoa ya Shinyanga na Kilimanjaro,upasuaji huo hufanyika bure kila kambi,na katika mkoa wa Shinyanga ulifanyika kwenye Hospitali ya Wilaya ya Kahama mkoani humo ambapo watoto 11 walifanikiwa kufanyiwa upasuaji.

Aidha mkurugenzi mtendaji wa tasisi hiyo Dr.Peter Mabula amesema kambi nyingine ya upasuaji ilio fanyika katika hospitali ya TPC Moshi  mkoa wa Kilimanjaro mnamo mwezi Juni na Agosti mwaka huu, na watoto 20 walifanyiwa upasuaji.

Hata hivyo Dr.Mabula akatanabaish baada ya kufanya kambi ya upasuaji katika mikoa ya Shinyanga na Kilimanjaro kambi kama hiyo ikahamia mji mkuu wa Tanzania, Dodoma,ambapo huduma hiyo ilifanyika katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Dodoma kuanzia Agosti 23-28 na watoto 21 walifanikiwa kufanyiwa upasuaji kutoka kote nchini.

Na watoto wawili kati yao ingawa walifanyiwa upasuaji kwa mafanikio, ilibidi wabaki hospitalini kwa huduma ya lishe kwa sababu walikuwa na utapiamlo.

Share this:

CONVERSATION

0 comments:

Post a Comment

All rights reserved Tanzania Kids Time | Developed by EDUMEK